
BALOZI WA TANZANIA BAHRAIN MWENYE MAKAZI YAKE ABU DHABI AWASILISHA HATI ZA 

UTAMBULISHO KWA MFALME WA BAHRAIN 

 

 
Tarehe 22 Aprili, 2025 Mhe. Lut. Jen (Mst) Yacoub Hassan Mohamed, Balozi wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania nchini Bahrain mwenye makazi yake Abu Dhabi, Umoja wa Falme za 

Kiarabu amewasilisha hati za Utambulisho kwa Mfalme wa Bahrain katika Ikulu ya Mfalme huyo 

mjini Manama, Bahrain. 

 
Tanzania na Bahrain zilianzisha muhusiano ya kidiplomasia toka mwaka 1978 mahusiano hayo 

yamekuwa yakikuwa hususan kiuchumi. Hadi sasa Tanzania inauza zaidi nchini Bahrain bidhaaa 

mbalimbali ikiwemo nyama ya kondoo au mbuzi; minofu ya samaki mbich au waliogandishwa; 

mbogamboga, karafuu; mananasi, parachichi, mapera, maembe, maua, madini n.k. 

 
Kwa upande mwingine, Tanzania inaweza kunufaika zaidi na Bahrain katika sekta za mafuta ya 

Petroli na Gesi, Waya za Alumini, Mbolea ya Nitrojeni ya Kemikali, Mashine na Vifaa vya 

Umeme, n.k. 

 

Hivyo, kuwasilisha Hati za Utambulisho kwa Mheshimiwa Balozi kutafungua fursa zaidi za 

ushirikiano kiuchumi na kuongeza zaidi biashara na uwekezaji kati ya nchi hizi mbili zaidi ya 

sekta tajwa. 


